Thủ thuật Các thủ thuật dành cho máy đã Hackphone

ngod4ihiep

Thành viên nổi tiếng
Thành Viên VIP
2/9/12
2,354
11,602
153
Vung Tau City
Cách tăng tốc cho Galary và Music player

Đây là cách để tăng tốc Media Gallery, Music Player. Loại bỏ những file nhạc không mong muốn ra khỏi phần Ringtone trong Profile hay những hình ảnh và video không mong muốn.Giúp điện thoại của bạn sẽ chạy nhanh hơn trước.​

Download file đính kèm. Copy file MGXDatabasePlugin.rsc vào C:\Resource và file 101ffcd2.txt vào C:\private\10202be9. Sau đó khởi động lại máy.​

Sau khi làm xong, sẽ có kết quả:
  • Music Player của máy chỉ tìm những bài hát bạn để ở E:\Sounds
  • Media Gallery chỉ tìm hình ảnh và video ở E:\Images và E:\Videos
  • Ringtone trong Profile chỉ tìm các bản nhạc ở E:\Sounds\Simple

Đính kèm

dangconghiep

Thành viên mới
Thành Viên
17/1/13
64
14
8
28
Thay đổi logo mạng

1. Các bạn download file đính kèm về, giải nén ra file OpTextToProfileName.rmp sau đó chép vào E:/patches, vào ROMPatcher để apply nó.
2. Vào phần Cấu hình trong máy tạo một hoặc nhiều cấu hình với tên cấu hình để tạo logo mạng sau này. Tùy các bạn tạo tên cấu hình theo ý thích, các bạn có thể tạo bằng nhiều symbol khác nhau để đc logo mang đẹp.
3. Sau đó chọn cấu hình Offline trước, rồi chuyển qua cấu hình mà bạn vừa tạo. Nếu muốn chuyển qua logo khác bạn phải lặp lại các bước trên.
mình thấy đây không phải đổi logo mang. Đổi logo mag thì chữ viettel phải mất. Thay vào đó là logo mạng chứ!

dangconghiep

Thành viên mới
Thành Viên
17/1/13
64
14
8
28
Cách tăng tốc cho Galary và Music player
mình làm theo nhưng không được!

BeTau Nguyen

Administrator
Quản Trị Viên
2/9/12
5,259
13,928
213
Việt Nam
mình thấy đây không phải đổi logo mang. Đổi logo mag thì chữ viettel phải mất. Thay vào đó là logo mạng chứ!
Không rõ ý của bạn như thế nào ? Nếu thực hiện các bước trên thì đương nhiên là mất chứ, thay vào đó tên cấu hình bạn vừa tạo. Chú ý phải chuyển qua Offline rồi bật lại đúng tên cấu hình bạn vừa tạo.

Đang tải...

Quảng Cáo