Hỏi đáp Giúp em với, máy em không có OpenGL với Intel intel accelerator graphics

thinhmaya

Thành viên
Thành Viên
9/1/14
67
34
18
26
Việt Trì
Em cài lại win song đến đoạn cài driver cạc thì nó cứ báo lỗi này "this computer does not meet the minimum requirements for installing the software" không làm sao cài đc. Mà lạ ở chỗ này ạ, win nó vẫn auto nhận cạc trong device manager nhưng lại không có OpenGL và Intel intel accelerator graphics nên không chơi được game ạ, ví dụ CS 1.1 cũng không chơi được ở chế độ OpenGL. loay hoay cả ngày hôm nay rồi ạ. Lên 8.1 rồi lại xuống 7 tất là bản 64bit hết ạ. driver dow cả ở trên intel download center lẫn foxconn đều bị lỗi đây mới đau.
Cấu hình máy em, máy bàn. chip e8300, main G41md foxconn nên chip đồ họa là g41 chipset loại GMA x4500, ram 2gb. Giúp em với ạ, em cảm ơn trước.

vanthoi

Administrator
Quản Trị Viên
1/9/12
2,731
14,019
163
29
Bình Phục, Quảng Nam
thinhmaya không chơi được game là do chưa cài directx nên mới thế. Còn cài driver thì xem lại trong máy có gì đó đang sử dụng nó không, hoặc thiếu gì không !
Nếu không hết thì có thể inbox ad team làm cho :)

thinhmaya

Thành viên
Thành Viên
9/1/14
67
34
18
26
Việt Trì
anh ơi cứ cài win 64 thì không cài được card màn hình, cả con lap của con bạn tối nay cũng thế, em ghost win 7 64 vào thì không nhận card nữa, máy nó 6gb ram nên không dùng win 32 như cái máy cây đc. lỗi đấy là gì ạ. giúp em với

Đang tải...

Quảng Cáo