Thủ thuật Hướng Dẫn Bung và Đóng Gói File Sis Bằng SisContent

Thảo luận trong "Kiến thức cơ bản - Thủ thuật" bắt đầu bởi tuyetlientu, 11/9/12.

1. tuyetlientu

tuyetlientu Moderator

• Đời quá bạc nên ta đành sống nhạt thế thôi !
    Thành tích:
    113
    Hướng Dẫn Bung và Đóng Gói File Sis Bằng SisContent

_ SisContent là một công cụ đơn giản,nhỏ gọn nhưng làm việc hiệu quả hơn SisWare trong tiến trình bung & đóng gói các ứng dụng sis/sisx và rất dễ sử dụng.
    Hướng Dẫn Sử Dụng:

1.Bước đầu tiên:Chạy chương trình SisContent chọn File -> Open file.. rồi chọn file sis mà bạn muốn bung ra ...

2.Siscontent sẽ phân tích,biểu hiện tất cả các file được chứa bên trong file sis.Các chức năng chính của siscontent :

Extract file (1) : dùng để bung file sis
    Info (2) : Đọc thông tin file sis
    Content (3) : Xem tất cả các file bên trong file sis
    PKG Script (4) : Chứa các hàm,câu lệnh

3.Vào Tool chọn Edit package để cho phép chỉnh sửa file sis :

4.Ở mục Content,muốn lấy file nào ra ngoài chỉnh sửa thì extract file đó ra ngoài(ví dụ như lấy file R01 ra để VH như trong hình)

5.Sau khi chỉnh sửa xong thì chọn Edit ->Update ->chọn file thay thế tương ứng :

6.Cuối cùng thì Save file sis mà bạn vừa chỉnh sửa lại :

Lưu ý:các bạn phải đổi tên file vừa edit hoặc lưu vào 1 thư mục nào đó,nếu ko sẽ xảy ra lỗi...

Hy vọng với chút ít thủ thuật này có thể giúp các bạn chỉnh sửa những file ứng dụng sis/sisx theo ý muốn của các bạn.
    Nếu có điều gì cần chia xẻ hoặc có thêm những hướng dẫn cụ thể hơn thì mình mong các bạn vui lòng post tại topic này,mình sẽ update thêm cho đầy đủ
    Thân!
    cảm ơn các bạn đã đọc và chia xẻ! Hoan nghênh những đóng góp của các bạn.

Nguồn:sưu tập từ Internet

:
    ngod4ihiep thích bài này.
  2. tuyetlientu

tuyetlientu Moderator

• Đời quá bạc nên ta đành sống nhạt thế thôi !
    Thành tích:
    113
    Cách tạo file sis mới từ 1 thư mục có sẵn

_Từ những kiến thức trên các bạn cũng có thể tạo được file sis mới bắng những file con mà các bạn lưu trong 1 thư mục nào đó :

ví dụ:mình sẽ tạo 1 file sis RomPatcher mới từ những file mình bung từ RomPatcher cũ ra

.sorry vì mình ko chụp màn hình được nên sẽ lấy 1 số hình cũ làm ví dụ
    1.Các bạn chạy SisContent:chọn File->New Package->Create from Folder...Đặt tên file sis ở mụcPackage name,nhấp vào Browse location of the files,rồi chọn folder bạn lưu các files cần đóng gói :

2.Bước tiếp theo các bạn chỉ cần nhấp next->Finish...để SisContent tiếp tục làm việc và tạo file mới :

View attachment 108

3.Đến đây thì SisContent sẽ trở lại giao diện ban đầu

4.Tới đây thì mọi việc đã hoàn thành,các bạn chỉ cần bấm "Ctrl+S" hoặc nhấp " File->Save as..." ghi lại tên file cho dễ nhớ và chọn nơi lưu lại file sis bạn vừa tạo :

_Hy vọng với những kiến thức này có thể giúp ích cho các bạn trong việc tạo,edit các file sis/sisx theo ý các bạn,chúc các bạn thành công.
    Thân!