Thủ thuật Hướng dẫn Flash Firmwave ở chế độ Deadphone bằng Phoenix

tuyetlientu

Moderator
Quản Trị Viên
2/9/12
2,004
12,705
163
Thiên Sơn Tuyết Cốc
tuyetlientu

Mình đã thử rút cáp usb ra rồi cắm lại vài lần nhưng vẫn không được, không biết có phải do lỗi ở cáp usb không nữa
Lỗi phát sinh ko phải tại cáp USB,hình như DT của bạn sau flash ko kết nối dc nên Pheonix ko thể kích hoạt nguồn dt của bạn dc,thử flash deadphone lại lần nữa xem
chỉ cần rút cápcắm lại 1 lần lúc PX yêu cầu thôi
cắm lại xong cứ để PX làm việc,khi nào Dt của bạn tự khởi động nguồn dc rồi,PX báo flash thành công thì mới dc rút cáp:)

vanthoi

Administrator
Quản Trị Viên
1/9/12
2,731
14,019
163
29
Bình Phục, Quảng Nam
Lỗi phát sinh ko phải tại cáp USB,hình như DT của bạn sau flash ko kết nối dc nên Pheonix ko thể kích hoạt nguồn dt của bạn dc,thử flash deadphone lại lần nữa xem
chỉ cần rút cápcắm lại 1 lần lúc PX yêu cầu thôi
cắm lại xong cứ để PX làm việc,khi nào Dt của bạn tự khởi động nguồn dc rồi,PX báo flash thành công thì mới dc rút cáp:)
Máy này bị mất chế độ Narmal nên phoenix sẽ ko thực hiện tesk moden được , nên nó đã đọc chế độ RFS.
Chế độ RFS này ko thể đồng bộ hay thay đổi mật khẩu cũng như dữ liệu gốc của máy được , chỉ có thể thay đổi HĐH máy thôi .

Tran Duc Hoan

Thành viên mới
Thành Viên
9/9/12
5
13
3
30
vanthoi1991
Như vậy nghĩa là sao hả bạn, liệu có cứu dc máy không, và phải làm như thế nào ?
Lần trước mình đã hack từ v400 lên v510. Dùng 1 thời gian thì hay bị lỗi, hôm trước để kiệt pin rồi không khởi động dc nữa, nhấn nút nguồn chỉ rung 1 cái và màn hình màu xám.

tuyetlientu

Moderator
Quản Trị Viên
2/9/12
2,004
12,705
163
Thiên Sơn Tuyết Cốc
Máy này bị mất chế độ Narmal nên phoenix sẽ ko thực hiện tesk moden được , nên nó đã đọc chế độ RFS.
Chế độ RFS này ko thể đồng bộ hay thay đổi mật khẩu cũng như dữ liệu gốc của máy được , chỉ có thể thay đổi HĐH máy thôi .
xin mời Mod vanthoi1991 hướng dẫn tí đi,em bên s^3 belle nên cũng không thạo s60v3 lắm:p

vanthoi

Administrator
Quản Trị Viên
1/9/12
2,731
14,019
163
29
Bình Phục, Quảng Nam
xin mời Mod vanthoi1991 hướng dẫn tí đi,em bên s^3 belle nên cũng không thạo s60v3 lắm:p
hehe , cái lỗi này thì phoenix nó ko chữa được , thử dùng JAF thử xem.
JAF chạy 2 file thôi , core và Vxx FP1 , rosf2 FP2 .
tick vào full formatory xem, nếu nó ko được nửa thì chỉ mang ra hàng họ chạy hộp lại thôi

Đang tải...

Quảng Cáo