Phần mềm Netcut: Cắt mạng của máy tính trong mạng LAN

thinhmaya

Thành viên
Thành Viên
9/1/14
67
34
18
26
Việt Trì
Bạn muốn cắt mạng của những máy tính dùng chung mạng LAN của mình. Đây là giải pháp cho bạn. Netcut với tính năng ngắt kết nối của các máy tính khác trong cùng 1 mạng LAN của bạn.
NetCut là một công cụ cắt mạng rất hữu ích của Arcai.com ‘s Software kể cả trong mạng LAN – Local Area Network (mạng cục bộ) và mạng Wirless – Wi – Fi – Wireless Fidelity (mạng vô tuyến không dây).
NetCut là một công cụ hữu ích giúp bạn cắt mạng người khác trong mạng LAN hay xử lí những người dùng chùa mạng của bạn mà không cần những phương pháp phức tạp như chặn địa chỉ MAC, ẩn SSID, đặt mật khẩu bảo vệ, đánh nhau với người dùng chùa mạng LAN, Wi – Fi…

Cơ chế hoạt động của Netcut liên tục gửi các gói ARP spoofing đến máy đối tượng bị tấn công và làm mất mạng của máy đó. Máy của nạn nhân sẽ có thông báo "No internet access" ở phần Network notification như thế này:
Cách cài đặt và sử dụng:
Bạn có thể tải xuống bộ Netcut (gồm phần mềm Netcut, Anti Netcut 3, Netcut defender) tại đây hoặc trên trang chủ http://www.arcai.com/
Bạn tải về, bung ra và cài đặt bình thường. Bản Netcut 2.1.4 này là phiên bản mới nhất tính tớ thời điểm hiện tại (10/01/2014). Hoạt động tốt trên cả Win 8 và 8.1. Mình đã test thử, nó hoạt động rất hiệu quả trên mạng LAN có dây, còn không dây thì mình chưa đi test, mình sẽ test và báo kết quả cho các bạn sau. Mình cũng chưa thử test trên Win 7 và Win XP vì thời điểm này mình chưa có điều kiện để test c:20 các bạn thông cảm nhé !c:24
Sử dụng Netcut cũng rất đơn giản, bạn chỉ cần chạy Netcut với quyền Administrator, chờ khoảng 10 giây cho Netcut kiểm tra rồi bạn chọn những máy muốn cắt mạng trong mạng LAN của mình, tiếp theo chọn "Cut off" để cắt mạng máy đó. Rồi chờ kết quả=)). Tận hưởng cảm giác một mình một mạng:)).

Muốn mở lại mạng cho máy đó bạn chỉ cần chọn vào máy đó rồi chọn "Resume" là Ok. Rất đơn giảnhit:
Mặc định máy tính cài Netcut sẽ được bảo vệ bởi" Netcut Defender", phần mềm chống Netcut, nghĩa là bạn sẽ không bị Netcut của máy khác cắt mạng (không bị thằng nào chơi đểu ý mà :-q). Nên khi bạn tự nhiên thấy mất mạng bạn có thể bật Netcut lên để kiểm tra xem mình bị thằng khác cắt mạng không hay là do mạng hỏng.
Bạn cũng có thể dùng phần mềm chống Netcut là Anti Netcut 3Netcut Defender. Cách dùng thì cũng rất đươn giản thôi. Netcut Defender còn hỗ trợ xem ai cắt mạng của mình bằng tính năng "Who cut me" để bạn tiện giải quyết luôn với người cắt mạng của bạn[-(.
Đây là phần mềm rất hay, nhưng bạn cũng nên thận trọng và chú ý khi sử dụng, tránh những hậu quả xấu do người bị cắt mạng đem đến cho bạn c:34
(Thời điểm viết bài này mình cũng đang cắt mạng của mấy đứa phòng bên cạnh, lý do là bọn nó tụ tập xem phim, chim lợn rất chi là khó chịu và làm tốc đọ mạng của mình chậm như sên. Nhưng lý do sâu xa hơn là mạng của mình là mình lắp chung với con bé phòng đó, mà nó thì đã về quê từ mấy hôm trước gửi chìa khóa cho 1 con cùng xóm cầm, con này tranh thủ vác máy lên dùng. Bình thường nếu nó chỉ dùng để Facebook với nghe nhạc thì không có vấn đề gì, đằng này nó xem phim rồi down phim bằng Cờ rôm, mà còn down mấy bộ một lúc nữa chứ, toàn phim Hàn xẻng. Mạng thì là mạng ADSL tốc độ có 4mb/s đã chậm rồi, bé này làm cho nó đơ luôn, đã thế bé còn rủ thêm mấy hot trai với hot gái xang để chim lợn, mở loa Max volume. Mình ức chế quá cho mạng nó Out luôn. Mấy thanh niên không biết nhiều về tin học nên ngán ngẩm không biết tại sao lại mất mạng, xang hỏi mình rồi kiểm tra ADSL xem có phải bị rút mạng không nhưng thấy dây vẫn cắm bình thường, thử cắm xang chân khác cũng vẫn thế, hỏi mình mình bảo là do máy của nó có vấn đề:D. Thế là mấy thanh niên thở dài đi về và tự giải tán sau 10 phút kêu ca mạng đểu và máy đểu:)). Nếu con bé lắp chung mạng với mình như thế thì tớ chấp nhận, nó muốn làm gì cũng được vì là mạng của nó và của mình. Đằng này bọn kia đã đi dung chùa rồi còn làm ảnh hưởng đến người khác, bực mìnhc:4. Tuy là làm thế là có phần ích kỷ và hơi đểu nhưng đó lá do bọn nó ép mình làm thế. Đó là tác dụng lớn nhất cua phần mềm này. Bạn nào mà bị tình trạng giống của mình thì có thể dùng nhé, hoặc muốn nghịch ngợm tý ở văn phòng hay trong lớp cũng được nhưng chú ý đừng đùa quá giới hạn nhé.c:10

Chỉnh sửa lần cuối:

anhngheoduadoi

Thành viên mới
Thành Viên
9/7/14
1
0
1
35
Quả này hơi bị nguy hiểm, cut trúng a nào xăm rồng rắn có mà vỡ mặtc:63

Đang tải...

Quảng Cáo