Hỏi đáp Sao Windows 8.1 tự nhiên không update được nữa.

Đăng bởi thinhmaya, 17/4/14, trong Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm. Trả lời: 2 Lượt xem: 1,424.

1. thinhmaya

thinhmaya Thành viên
    Thành Viên
    • 18/25

Thành tích:
    18
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên sắp tốt nghiệp và có thể thất nghiệp
    #1 thinhmaya, 17/4/14 Lượt xem: 1,424
    Tình hình là đã 3 tuần nay mình cố update nhưng không được các bác ạ, đầu tiên là windows update không hoạt động, lúc nào cũng báo lỗi kết nối mạng trong khi mạng của mình vẫn bình thường, sau đó là đến cái defender nữa, không update đc cơ sở dữ liệu. Thế là thế nào nhỉ, có ai bị như mình không, thời gian trước vẫn bình thường, update liên tục đc, tự nhiên dạo này nó dở trứng. Mình dùng win 8.1 pro, active by phone offlne. có thể nhiều bác cho rằng mình hỏi thế này hơi ngu vì chẳng mấy khi update win làm gì, có khi còn tắt luôn tính năng đó, như thế cũng đúng vì không muốn máy tự dowload về rất khó chịu, nhưng mình lại thích như thế, (cá nhân thôi) mình cũng không sài trình diệt virus nào mà chỉ dùng mỗi cái defender mặc định của win, mình thích update cái đó liên tục (thực sự mình không quan tâm đến virus vì cứ cài lại với ghost liên tục mà). Mình chỉ muốn hỏi xem đây là lỗi gì thôi,vì đây là lỗi mới của win 8.1
    Cụ thể là nó đây

Chia sẻ

Đang tải...
    Đang tải...
  2. socbay66

socbay66 Super Moderator
    Quản Trị Viên
    • 163/202

Thành tích:
    163
    #2 socbay66, 17/4/14 Lượt xem: 1,424

bạn có dùng proxy không nếu có thì chỉnh lại mặc định nhé. nếu không thử cách sau nhé
    Truy cập vào thư mục “C:\Windows\SoftwareDistribution” > nhấp chuột phải và chọn Properties. Chọn thẻ “Security”, nếu bạn chỉ thấy có đúng một user hiện ra trong danh sách thì hãy bấm nút “Edit” > bấm nút “Add” ở hộp hiện ra > gõ vào “Everyone” để add user này vào danh sách, cấp full quyền cho nó, xong bấm OK.

tôi không biết phải cấp quyền cho user hệ thống nào nên tốt nhất là để Everyone cho chắc ăn. Sau khi cấp quyền, tôi bấm “Windows Update” trong Control Panel thì nó không còn bị treo như trước nữa .
    Một lưu ý là bạn đừng vội update hệ thống mà hãy đổi tên thư mục “SoftwareDistribution” thành bất cứ tên gì > sau đó chạy lại Windows Update. Lúc này Windows Update sẽ tự động tạo lại thư mục “SoftwareDistribution” và tự cấp quyền thích hợp cho thư mục này –> vào kiểm tra bạn sẽ không thấy có user nào là “Everyone” cả
    hoặc bạn xem thêm fix của ms nhé
    http://answers.microsoft.com/en-us/...ror-code/aacb2a38-d1e4-4f8b-ae7a-670535a7a4dc

thinhmaya, vanthoingobang_tr thích bài này.
  3. thinhmaya

thinhmaya Thành viên
    Thành Viên
    • 18/25

Thành tích:
    18
    Nghề nghiệp:
    Sinh viên sắp tốt nghiệp và có thể thất nghiệp
    #3 thinhmaya, 18/4/14 Lượt xem: 1,424
    mình có dùng proxy để gọi skype, cũng đã cho về mặc định, để mình thử cách của bạn xem sao

Chia sẻ

Loading...
Đang tải...