Thủ thuật Tạo theme cho WP8 bằng Skinery và Phototastic - ketnoidamme.vn

princehcm

Thành viên
Thành Viên
6/2/13
113
205
43
26
Ho Chi Minh City
Đi vào vấn đề chính ta cần 2 phần mềm đã nói . Bấm vào hình để tải nếu bạn onl = đt , quét mã QR nếu bạn onl bằng máy tính :)
Phototastic

Phototastic cho phép bạn điều chỉnh hình ảnh yêu thích của bạn. Bạn có thể thay đổi kích thước và vị trí của ảnh của bạn như bạn muốn để phù hợp với trên ô.
Với phototastic bạn có thể chọn riêng cho mỗi ô là 1 tấm hình khác nhau và lưu lại trong phần ảnh đã lưu

Skinery

Tiếp đến là cách sử dụng, chắc hẳn nhìn hình là bạn cũng biết sử dụng ntn, nhưng mình sẽ nói sơ lược về nó.
Skinery cho phép bạn điều chỉnh hình ảnh yêu thích của bạn. Bạn có thể thay đổi kích thước và vị trí của ảnh của bạn như bạn muốn để phù hợp với trên ô. nếu bạn đã tạo 1 tấm hình với phototastic bạn có thể chọn nó.
Không giống như các ứng dụng modern ui khác trên thị trường, Skinery cũng có thể được sử dụng để khởi động các ứng dụng ưa thích của bạn: Internet Explorer, Điện thoại, Máy tính, Báo động, Marketplace và Bản đồ.(giới hạn chỉ có vậy nhưng cũng đẹp rùi)
Thêm nhiều ứng dụng như Wifi, Bluetooth, dữ liệu di động, chế độ trên máy bay, Radio, Music Player, nhắc nhở ... sẽ đến trong phiên bản tiếp theo!(h thì chưa =)) )

MẸO: tùy chỉnh một gạch ứng dụng, đầu tiên đi đến trang "Apply Skin" và bấm lên cái ô menu ngữ cảnh xuất hiện và nhấn nút tùy chỉnh. Từ đó, bạn có thể thay đổi mà ứng dụng mở ra trong gạch và chỉnh sửa tên nếu bạn muốn! bạn có thể chọn hình ảnh cho 1 ô
Và phần mềm Skinery có hỗ trợ title động nghĩa là bạn phải chọn 2 tấm hình cho mặt trước và mặt sau.

Nguồn Google dịch =))

• Like
Reactions: Chung35s2 and ditto

jollee2010

Thành viên mới
Thành Viên
24/9/13
2
0
1
27
Pleiku
bài viết khá hay. nhưng cái skinerry có tính phí bạn ơi, ai có ctt này ko chia sẽ cho mình với

jollee2010

Thành viên mới
Thành Viên
24/9/13
2
0
1
27
Pleiku
mình tìm kím thì báo ko dùng dc ở việt nam. vậy là gì nhỉ
?????

Đang tải...