Thảo luận Tư Vấn Mua Máy Bàn Cấu Hình Tốt

HaTinh0nline

Thành viên mới
Thành Viên
25/7/13
14
3
3
27
Ha Tinh
Tình hình là mình cần mua một em máy mới mà lâu không xem tin tức nên không biết chọn cấu hình thế nào.
các bác tư vấn giúp mình nhé ....c:11

kim_phi

Moderator
Quản Trị Viên
10/9/12
314
6,336
143
Đồng Nai
nói chung cũng tùy theo sở thích từng người thoai bạn ah,muốn vọc thì cứ android còn ko thích thì cứ wp nhé

• Like
Reactions: ngobang_tr

vanthoi

Administrator
Quản Trị Viên
1/9/12
2,731
14,019
163
29
Bình Phục, Quảng Nam
Trước tiên bạn cần xác định nhu cầu của bạn dùng máy để làm gì ?
Bạn mua máy tầm bao nhiêu tiền ? c:14

Tranpro295

Thành viên nổi tiếng
Thành Viên VIP
3/12/12
124
2,375
133
Thiên Đàng II
Hình như có cái gì đó ở đây, chuyện đầu tiên là bác chủ top phải xác định là máy tính hay điện thoại, sau đó là nhu cầu sử dụng, để làm gì là chính, sau đó là mức giá, vậy bọn mình mới có thể giúp bác cụ thể được..:p
Post by NOKIA E71
Used ketnoidamme.vn

• Like

hoangtuhoahongdx

Moderator
Quản Trị Viên
2/9/12
848
3,881
143
24
Nam Định
Hình như có cái gì đó ở đây, chuyện đầu tiên là bác chủ top phải xác định là máy tính hay điện thoại, sau đó là nhu cầu sử dụng, để làm gì là chính, sau đó là mức giá, vậy bọn mình mới có thể giúp bác cụ thể được..:p
Post by NOKIA E71
Used ketnoidamme.vn
Xác định theo top là máy tính bàn nhưng chưa biết được vì chủ top thiếu mấy mấy cái là
Giá,Nhu Cầu c:11,
giờ nếu cần thiết bác top nên để lại các thông tin như,
1, Nhu cầu sử dụng (văn phòng, chơi game, giải trí:film, nhạc .....)
2, Tầm tiền có thể bỏ ra ( 15 triệu chẳng hạn)
3, Máy kèm màn hình hay chưa muốn màn hình có độ phân giải cỡ nào,
4, Các cổng kết nối của máy mà bạn cần và số lượng các cổng đó ( máy bàn thì đỡ phải nghĩ, lap thì cần nghĩ như USB 2.0 hoặc 3.0; cổng VGA và HDMI, cổng lan, ổ đĩa quang,........)
5, Thời lượng pin (laptop)
.... còn nữa ( như thương hiệu) các bạn có thể cung cấp thêm để có thể dễ dàng tìm kiếm, vanthoi1991 tính đệ có nên làm cái bài hướng dẫn trong box này để tư vấn mua máy cho dễ không nhỉ

• Like
Đang tải...

Quảng Cáo